Saturday, February 24, 2024

Women’s Premier League: ಇಂದಿನಿಂದ ಮಹಿಳಾ ಪ್ರೀಮಿಯರ್‌ ಲೀಗ್‌ ಆರಂಭ: ಇಲ್ಲಿದೆ ಕಂಪ್ಲೀಟ್‌ ಡಿಟೇಲ್ಸ್‌

Womens Premier League : ಮಹಿಳಾ ಪ್ರೀಮಿಯರ್ ಲೀಗ್ 2023 ರ ಮೊದಲ ಸೀಸನ್ ಮಾರ್ಚ್ 4 ರಂದು ಶನಿವಾರ ಮುಂಬೈನಲ್ಲಿ ಆರಂಭಗೊಳ್ಳಲಿದೆ. ಮೊದಲ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಗುಜರಾತ್‌ ಜೈಂಟ್ಸ್‌ ತಂಡವನ್ನು ಮುಂಬೈ ಇಂಡಿಯನ್ಸ್‌ ತಂಡ ಎದುರಿಸಲಿದೆ. ಮಹಿಳಾ ಪ್ರೀಮಿಯರ್‌ ಲೀಗ್‌ಗಾಗಿ ಈಗಾಗಲೇ ಹರಾಜು ಪ್ರಕ್ರಿಯೆ ಮುಂಬೈನಲ್ಲಿ ನೆರವೇರಿದೆ. ಟೀಂ ಇಂಡಿಯಾದ ಉಪ ನಾಯಕಿ ಸ್ಮೃತಿ ಮಂದಾನ ದುಬಾರಿ ಆಟಗಾರ್ತಿಯಾಗಿ ಹೊರಹೊಮ್ಮಿದ್ದಾರೆ. 3.4 ಕೋಟಿ ರೂಪಾಯಿಗೆ ರಾಯಲ್ ಚಾಲೆಂಜರ್ಸ್ ಬೆಂಗಳೂರು (RCB) ತಂಡವನ್ನು ಸ್ಮೃತಿ ಮಂದಾನ ಸೇರಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಆಸೀಸ್ ಆಟಗಾರ್ತಿ ಆಶ್ಲೀಗ್ ಗಾರ್ಡ್ನರ್ ಗುಜರಾತ್ ಜೈಂಟ್ಸ್ (ಜಿಜಿ) 3.2 ಕೋಟಿಗೆ ಖರೀದಿಸಿದೆ. ನವಿ ಮುಂಬೈನ ಡಾ. ಡಿವೈ ಪಾಟೀಲ್ ಸ್ಪೋರ್ಟ್ಸ್ ಅಕಾಡೆಮಿಯಲ್ಲಿ ಶನಿವಾರ ನಡೆಯಲಿರುವ ಸೀಸನ್ ಓಪನರ್‌ನಲ್ಲಿ ಜೈಂಟ್ಸ್ ಹರ್ಮನ್‌ಪ್ರೀತ್ ಕೌರ್ ನೇತೃತ್ವದ ಮುಂಬೈ ಇಂಡಿಯನ್ಸ್ (MI) ಅನ್ನು ಎದುರಿಸಲಿದೆ.

ಮಹಿಳಾ T20 ವಿಶ್ವಕಪ್ 2023ರಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಿದ್ದ ಬಹುತೇಕ ಆಟಗಾರರು ಇದೀಗ ಮಹಿಳಾ ಪ್ರೀಮಿಯರ್‌ ಲೀಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್‌ನ ನಟಾಲಿ ಸ್ಕಿವರ್ ಮುಂಬೈ ತಂಡವನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಅಲದೇ ಟೀಂ ಇಂಡಿಯಾದ ಭರವಸೆಯ ಆಟಗಾರ್ತಿ ಜೆಮಿಮಾ ರಾಡ್ರಿಗಸ್‌ ಡೆಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ಸ್‌ ತಂಡದ ನಾಯಕಿಯಾಗಿ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಎಲ್ಲಾ ಐದು ಫ್ರಾಂಚೈಸಿಗಳು (MI, RCB, DC, GG ಮತ್ತು UP ವಾರಿಯರ್ಜ್), ಲೀಗ್ ಹಂತದಲ್ಲಿ ನಾಲ್ಕು ಹೋಮ್ ಮತ್ತು ನಾಲ್ಕು ವಿದೇಶ ಪಂದ್ಯಗಳನ್ನು ಆಡುತ್ತವೆ. ಲೀಗ್ ಹಂತದ ನಂತರ, ಮೊದಲ ಹಾಗೂ ಎರಡನೇ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿರುವ ತಂಡಗಳ ನಡುವೆ ಮೊದಲ ಕ್ವಾಲಿಫೈಯರ್‌ ಪಂದ್ಯ ನಡೆಯಲಿದ್ದು, ಈ ಪಂದ್ಯ ಜಯಿಸುವ ತಂಡ ನೇರವಾಗಿ ಫೈನಲ್‌ ಗೆ ಎಂಟ್ರಿ ಕೊಡಲಿದೆ. ಇನ್ನು ಮೂರು ಮತ್ತು ನಾಲ್ಕನೇ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿರುವ ತಂಡಗಳು ಎಲಿಮಿನೇಟರ್‌ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಮುಖಾಮುಖಿಯಾಗಲಿವೆ.

Womens Premier League : ತಂಡಗಳು

ರಾಯಲ್ ಚಾಲೆಂಜರ್ಸ್ ಬೆಂಗಳೂರು (RCB):
ಸ್ಮೃತಿ ಮಂಧಾನ, ಸೋಫಿ ಡಿವೈನ್, ಎಲ್ಲಿಸ್ ಪೆರ್ರಿ, ರೇಣುಕಾ ಸಿಂಗ್ ಠಾಕೂರ್, ರಿಚಾ ಘೋಷ್, ಎರಿನ್ ಬರ್ನ್ಸ್, ದಿಶಾ ಕಸತ್, ಇಂದ್ರಾಣಿ ರಾಯ್, ಶ್ರೇಯಾಂಕಾ ಪಾಟೀಲ್, ಕನಿಕಾ ಅಹುಜಾ, ಆಶಾ ಶೋಬನಾ, ಹೀದರ್ ನೈಟ್, ಡೇನ್ ವ್ಯಾನ್ ನೀಕರ್ಕ್, ಪ್ರೀತಿ ಬೋಸ್, ಕೋಮಲನ್‌ಝಾನಾರ್, ಕೋಮಲನ್‌ಖಾ ಮೇಘನ್ ಶುಟ್, ಸಹನಾ ಪವಾರ್

ದೆಹಲಿ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ಸ್ (DC):
ಜೆಮಿಮಾ ರೋಡ್ರಿಗಸ್, ಮೆಗ್ ಲ್ಯಾನಿಂಗ್, ಶಫಾಲಿ ವರ್ಮಾ, ರಾಧಾ ಯಾದವ್, ಶಿಖಾ ಪಾಂಡೆ, ಮರಿಜಾನ್ನೆ ಕಪ್, ಟೈಟಾಸ್ ಸಾಧು, ಆಲಿಸ್ ಕ್ಯಾಪ್ಸೆ, ತಾರಾ ನಾರ್ರಿಸ್, ಲಾರಾ ಹ್ಯಾರಿಸ್, ಜಸಿಯಾ ಅಖ್ತರ್, ಮಿನ್ನು ಮಾನ್, ತಾನಿಯಾ ಭಾಟಿಯಾ, ಪೂನಮ್ ಯಾದವ್, ಜೆಸ್ ಜೊನಾಸ್ ದೀಪ್ತಿ, ಎಸ್ ಜೊನಾಸ್ ರೆಡ್ಡಿ , ಅಪರ್ಣಾ ಮಂಡಲ್

ಮುಂಬೈ ಇಂಡಿಯನ್ಸ್ (MI):
ಹರ್ಮನ್‌ಪ್ರೀತ್ ಕೌರ್, ನ್ಯಾಟ್ ಸಿವರ್, ಅಮೆಲಿಯಾ ಕೆರ್, ಪೂಜಾ ವಸ್ತ್ರಾಕರ್, ಯಾಸ್ತಿಕಾ ಭಾಟಿಯಾ, ಹೀದರ್ ಗ್ರಹಾಂ, ಇಸಾಬೆಲ್ಲೆ ವಾಂಗ್, ಅಮನ್‌ಜೋತ್ ಕೌರ್, ಧಾರಾ ಗುಜ್ಜರ್, ಸೈಕಾ ಇಶಾಕ್, ಹೇಯ್ಲಿ ಮ್ಯಾಥ್ಯೂಸ್, ಕ್ಲೋಯ್ ಟ್ರಯಾನ್, ಹುಮೈರಾ ಕಾಜಿ, ಪ್ರಿಯಾಂಕಾ ಬಾಲಾ, ಸೋನಮ್ ಯಾದವ್, ಜಿನ್ತಿ

ಯುಪಿ ವಾರಿಯರ್ಜ್:
ಸೋಫಿ ಎಕ್ಲೆಸ್ಟೋನ್, ದೀಪ್ತಿ ಶರ್ಮಾ, ತಹ್ಲಿಯಾ ಮೆಕ್‌ಗ್ರಾತ್, ಶಬ್ನಿಮ್ ಇಸ್ಮಾಯಿಲ್, ಅಲಿಸ್ಸಾ ಹೀಲಿ, ಅಂಜಲಿ ಸರ್ವಾಣಿ, ರಾಜೇಶ್ವರಿ ಗಾಯಕ್‌ವಾಡ್, ಪಾರ್ಶವಿ ಚೋಪ್ರಾ, ಶ್ವೇತಾ ಸೆಹ್ರಾವತ್, ಎಸ್ ಯಶಸ್ರಿ, ಕಿರಣ್ ನವಗಿರೆ, ಗ್ರೇಸ್ ಹ್ಯಾರಿಸ್, ದೇವಿಕಾ ವೈದ್ಯ, ಲಾರೆನ್ ಶ್ಯಾವ್, ಲಾರೆನ್ ಶಾವ್ ಬೆಲ್

ಗುಜರಾತ್ ಜೈಂಟ್ಸ್ (GG):
ಆಶ್ಲೀಗ್ ಗಾರ್ಡ್ನರ್, ಬೆತ್ ಮೂನಿ, ಸೋಫಿ ಡಂಕ್ಲಿ, ಅನ್ನಾ ಸದರ್ಲ್ಯಾಂಡ್, ಹರ್ಲೀನ್ ಡಿಯೋಲ್, ಡಿಯಾಂಡ್ರಾ ಡಾಟಿನ್, ಸ್ನೇಹ ರಾಣಾ, ಎಸ್ ಮೇಘನಾ, ಜಾರ್ಜಿಯಾ ವೇರ್ಹ್ಯಾಮ್, ಮಾನ್ಸಿ ಜೋಶಿ, ಡಿ ಹೇಮಲತಾ, ಮೋನಿಕಾ ಪಟೇಲ್, ತನುಜಾ ಕನ್ವರ್, ಸುಷ್ಮಾ ವರ್ಮಾ, ಹರ್ಲಿ ಗಾಲಾ, ಅಶ್ವನಿ ಸಿ ಕುಮಾರಿ, ಪರುನಿ ಸಿ ಕುಮಾರಿ , ಶಬ್ನಮ್ ಶಕೀಲ್

WPL 2023 ರ ಸಂಪೂರ್ಣ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿ ಇಲ್ಲಿದೆ

ಮಾರ್ಚ್ 4 7:30 PM: ಗುಜರಾತ್ ಜೈಂಟ್ಸ್ ವಿರುದ್ಧ ಮುಂಬೈ ಇಂಡಿಯನ್ಸ್, ಡಿವೈ ಪಾಟೀಲ್ ಸ್ಟೇಡಿಯಂ

ಮಾರ್ಚ್ 5 3:30 PM: RCB vs ಡೆಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ಸ್, ಬ್ರಬೋರ್ನ್ ಸ್ಟೇಡಿಯಂ

ಮಾರ್ಚ್ 5 7:30 PM: ಯುಪಿ ವಾರಿಯರ್ಜ್ ವಿರುದ್ಧ ಗುಜರಾತ್ ಜೈಂಟ್ಸ್, ಡಿವೈ ಪಾಟೀಲ್ ಕ್ರೀಡಾಂಗಣ

ಮಾರ್ಚ್ 6 7:30 PM: ಮುಂಬೈ ಇಂಡಿಯನ್ಸ್ ವಿರುದ್ಧ RCB, ಬ್ರಬೋರ್ನ್ ಸ್ಟೇಡಿಯಂ

ಮಾರ್ಚ್ 7 7:30 PM: ದೆಹಲಿ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ಸ್ vs ಯುಪಿ ವಾರಿಯರ್ಜ್, ಡಿವೈ ಪಾಟೀಲ್ ಸ್ಟೇಡಿಯಂ

ಮಾರ್ಚ್ 8 7:30 PM: ಗುಜರಾತ್ ಜೈಂಟ್ಸ್ ವಿರುದ್ಧ RCB, ಬ್ರಬೋರ್ನ್ ಸ್ಟೇಡಿಯಂ

ಮಾರ್ಚ್ 9 7:30 PM: ದೆಹಲಿ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ಸ್ ವಿರುದ್ಧ ಮುಂಬೈ ಇಂಡಿಯನ್ಸ್, DY ಪಾಟೀಲ್ ಸ್ಟೇಡಿಯಂ

ಮಾರ್ಚ್ 10 7:30 PM: RCB vs UP ವಾರಿಯರ್ಜ್, ಬ್ರಬೋರ್ನ್ ಸ್ಟೇಡಿಯಂ

ಮಾರ್ಚ್ 11 7:30 PM: ಗುಜರಾತ್ ಜೈಂಟ್ಸ್ ವಿರುದ್ಧ ದೆಹಲಿ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ಸ್, ಡಿವೈ ಪಾಟೀಲ್ ಕ್ರೀಡಾಂಗಣ

ಮಾರ್ಚ್ 12 7:30 PM: ಯುಪಿ ವಾರಿಯರ್ಜ್ ವಿರುದ್ಧ ಮುಂಬೈ ಇಂಡಿಯನ್ಸ್, ಬ್ರಬೋರ್ನ್ ಸ್ಟೇಡಿಯಂ

ಮಾರ್ಚ್ 13 7:30 PM: ದೆಹಲಿ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ಸ್ vs RCB, DY ಪಾಟೀಲ್ ಸ್ಟೇಡಿಯಂ

ಮಾರ್ಚ್ 14 7:30 PM: ಮುಂಬೈ ಇಂಡಿಯನ್ಸ್ ವಿರುದ್ಧ ಗುಜರಾತ್ ಜೈಂಟ್ಸ್, ಬ್ರಬೋರ್ನ್ ಸ್ಟೇಡಿಯಂ

ಮಾರ್ಚ್ 15 7:30 PM: UP ವಾರಿಯರ್ಜ್ vs RCB, DY ಪಾಟೀಲ್ ಸ್ಟೇಡಿಯಂ

ಮಾರ್ಚ್ 16 7:30 PM: ದೆಹಲಿ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ಸ್ vs ಗುಜರಾತ್ ಜೈಂಟ್ಸ್, ಬ್ರಬೋರ್ನ್ ಸ್ಟೇಡಿಯಂ

ಮಾರ್ಚ್ 18 3:30 PM: ಮುಂಬೈ ಇಂಡಿಯನ್ಸ್ vs ಯುಪಿ ವಾರಿಯರ್ಜ್, ಡಿವೈ ಪಾಟೀಲ್ ಸ್ಟೇಡಿಯಂ

ಮಾರ್ಚ್ 18 7:30 PM: RCB vs ಗುಜರಾತ್ ಜೈಂಟ್ಸ್, ಬ್ರಬೋರ್ನ್ ಸ್ಟೇಡಿಯಂ

ಮಾರ್ಚ್ 20 3:30 PM: ಗುಜರಾತ್ ಜೈಂಟ್ಸ್ ವಿರುದ್ಧ ಯುಪಿ ವಾರಿಯರ್ಜ್, ಬ್ರಬೋರ್ನ್ ಕ್ರೀಡಾಂಗಣ

ಮಾರ್ಚ್ 20 7:30 PM: ಮುಂಬೈ ಇಂಡಿಯನ್ಸ್ ವಿರುದ್ಧ ದೆಹಲಿ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ಸ್, DY ಪಾಟೀಲ್ ಸ್ಟೇಡಿಯಂ

ಮಾರ್ಚ್ 21 3:30 PM: RCB vs ಮುಂಬೈ ಇಂಡಿಯನ್ಸ್, DY ಪಾಟೀಲ್ ಸ್ಟೇಡಿಯಂ

ಮಾರ್ಚ್ 21 7:30 PM: ಯುಪಿ ವಾರಿಯರ್ಜ್ ವಿರುದ್ಧ ಡೆಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ಸ್, ಬ್ರಬೋರ್ನ್ ಸ್ಟೇಡಿಯಂ

ಮಾರ್ಚ್ 24 7:30 PM: ಎಲಿಮಿನೇಟರ್ (TBD), DY ಪಾಟೀಲ್ ಕ್ರೀಡಾಂಗಣ

ಮಾರ್ಚ್ 26 7:30 PM: ಫೈನಲ್ (TBD), ಬ್ರಬೋರ್ನ್ ಕ್ರೀಡಾಂಗಣ

ಇದನ್ನೂ ಓದಿ : Hero Santosh Trophy Final ಮೈಸೂರಿನ ಗತ ವೈಭವ ಮರುಕಳಿಸೀತೆ?

ಇದನ್ನೂ ಓದಿ : Border Gavaskar Trophy ಇಂದೋರ್‌ನಲ್ಲಿ ಭಾರತದ ಮೇಲೆ ಲಯನ್‌ ದಾಳಿ

Womens Premier League ದುಬಾರಿ ಆಟಗಾರರು

ಸ್ಮೃತಿ ಮಂಧಾನ: ಆರ್‌ಸಿಬಿ, ₹3.4 ಕೋಟಿ

ಆಶ್ಲೀ ಗಾರ್ಡ್ನರ್: ಜಿಜಿ, ₹3.2 ಕೋಟಿ

ನಟಾಲಿ ಸಿವರ್: ಎಂಐ, ₹3.2 ಕೋಟಿ

ದೀಪ್ತಿ ಶರ್ಮಾ: UPW, RS 2.6 ಕೋಟಿ

ಜೆಮಿಮಾ ರೋಡ್ರಿಗಸ್: DC, RS 2.2 ಕೋಟಿ

ಬೆತ್ ಮೂನಿ: ಜಿಜಿ, ₹ 2 ಕೋಟಿ

ಶಫಾಲಿ ವರ್ಮಾ: ಡಿಸಿ, ₹ 2 ಕೋಟಿ

ಪೂಜಾ ವಸ್ತ್ರಕರ್: ಎಂಐ, ₹1.9 ಕೋಟಿ

ರಿಚಾ ಘೋಷ್: ಆರ್‌ಸಿಬಿ, ₹1.9 ಕೋಟಿ

ಸೋಫಿ ಎಕ್ಲೆಸ್ಟೋನ್: UPW, ₹1.8 ಕೋಟಿ

Related Articles